วันที่ 22-24 เมษายน 2567 หลักสูตรสาขาวิชาการออกแบบแฟชั่นและสิ่งทอ นำโดย ดร.นวัทตกร อุมาศิลป์ ผศ.นภท์ชนก ขวัญสง่า และอาจารย์ณัฐชนา นวลยัง พร้อมด้วยตัวแทนนักศึกษา ร่วมถ่ายทอดองค์ความรู้ พืชให้สีและมอบเมล็ดพันธุ์ครามใต้ ให้ อพ.สธ ภาคใต้ตอนล่าง 7 จังหวัด ณ ศูนย์ศึกษาพัฒนาชุมชนยะลา อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/438060607_999986644849151_3940883251947975595_n-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/438069777_421231017309184_4365530276684184102_n-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/438083822_1652402528840821_5164343462355786093_n-1024x771.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/438154430_1373513426637601_4949762828813624775_n-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/438083879_973397374398456_8681524507723793798_n-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/438083224_299647296511385_191630536410966642_n-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/438060406_1194855028559699_3584317975104337580_n-1024x768.jpg)