วันที่ 5 กรกฎาคม 2567 ที่ผ่านมา ผศ.ดร.ณัฐนีภรณ์ น้อยเสงี่ยม ผู้รับผิดชอบโครงการ Trang Learning City การพัฒนาตัวแบบเมืองแห่งการเรียนรู้ เพื่อลดความเหลื่อมล้ำทางการศึกษา เทศบาลนครตรัง เข้าร่วมประชุมสังเกตการณ์ ประเด็นความต่อเนื่องโครงการ และการปรึกษาหารือด้านความร่วมมือระดับจังหวัด เพื่อส่งเสริมให้เกิดเป็น Satun Learning City ในอนาคต โดยมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี และมีผู้ว่าราชการจังหวัดสตูลเป็นประธาน ณ ห้องวัฒนโกเมร ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดสตูล (หลังใหม่)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/450634035_122160404768103426_2019476573399660292_n.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/450376618_122160404912103426_9135209615516788712_n-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/450380768_122160404882103426_239085859209484961_n-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/450664071_122160404750103426_8982912192015262021_n-1.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/450634035_122160404768103426_2019476573399660292_n-1.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/450589401_122160404792103426_6784535661792641025_n-1024x768.jpg)