วันที่ 22 มกราคม พ.ศ. 2567 คณะผู้บริหาร คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยบุคลากร และเจ้าหน้าที่แนะแนว เข้าร่วมกิจกรรมแนะแนวการศึกษาต่อระดับปริญญาตรี ให้กับนักเรียนโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ จังหวัดพัทลุง
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/01/420735554_122128744646103426_3342605324239404167_n-1024x683.webp)
โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ปิยะ ประสงค์จันทร์ รองอธิการบดี มทร.ศรีวิชัย กล่าวต้อนรับคณะครูและนักเรียนเพื่อเป็นการสร้างแรงบันดาลใจ และให้นักเรียนสามารถวางแผนการศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย ณ ห้องประชุมศรีวิศวะ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/01/420821627_122128743842103426_1477620341433474547_n-1024x683.webp)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/01/420791087_122128744016103426_8097552789358943064_n-1024x683.webp)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/01/420776978_122128744892103426_6506238856298316488_n-1024x683.webp)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/01/420846502_122128744586103426_8031925694968816263_n-1024x683.webp)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/01/420778015_122128743560103426_2793469386014645544_n-1024x768.webp)
นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมแจกของที่ระลึกจากคณะและสาขาต่างๆสำหรับนักเรียนที่ร่วมสนุก จากการเล่นเกมส์ และร่วมตอบคำถาม โดยมีสำนักงานส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียนเป็นผู้ประสานงาน
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/01/421166898_122128749602103426_2961950619919391634_n-1024x768.webp)