![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426495845_122132712326103426_5864061247090645495_n-1024x683.jpg)
วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 หลักสูตรสาขาวิชาสถาปัตยกรรม สาขาสถาปัตยกรรมและผังเมือง จัดโครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการวิทยานิพนธ์สถาปัตยกรรม สู่บัณฑิตนักปฏิบัติมืออาชีพ โดยมี ผศ.ดร.ปิยาภรณ์ อรมุต คณบดีคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด ณ ห้องประชุมกัลปพฤกษ์ อาคารศรีวิศววิทยา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย
โครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการวิทยานิพนธ์สถาปัตยกรรม สู่บัณฑิตนักปฏิบัติมืออาชีพมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้เรียนให้เป็นบัณฑิตนักปฏิบัติมืออาชีพทางสถาปัตยกรรมที่สอดคล้องกับความต้องการของสถานประกอบการและเพื่อผลิตนวัตกรรม หรืองานสร้างสรรค์ของผู้เรียนสู่การนำไปใช้ประโยชน์ในสังคมและผลิตบัณฑิตนักปฏิบัติมืออาชีพเพื่อพัฒนาสังคมในระดับภูมิภาคด้วยนวัตกรรม
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426400034_122132712446103426_4898078856180814177_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/425530811_122132712674103426_3089233173567080426_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426582707_122132712410103426_6797134258382477786_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426552634_122132713478103426_5162271729003409284_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426512794_122132712392103426_6058699842948205014_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426575769_122132715068103426_4521386620699483191_n-1024x683.jpg)
โครงการดังกล่าวมี 2 กิจกรรม ดังนี้
กิจกรรมที่ 1 การนำเสนอความก้าวหน้าวิทยานิพนธ์ ระหว่างวันที่ 9-11 กุมภาพันธ์ 2567 โดยมี
1.รศ.เอกรินทร์ อนุกูลยุทธธน
2.ดร.ศรุติ โพธิ์ไทร
3.ดร.กาญจน์ เพียรเจริญ
4.คุณปรัชญา ชลเจริญ
5.คุณอรุณ ชูทอง
6.ผศ.นราวัฒน์ เลิศวิทยาวิวัฒน์
7.คุณสุภกร อักษรสว่าง
วิทยากรผู้เชี่ยวชาญ บรรยายให้ความรู้แก่นักศึกษา เพื่อให้นักศึกษานำไปประยุกต์ใช้ต่อไป
และ กิจกรรมที่ 2 การนำเสนอผลงานวิทยานิพนธ์ขั้นสมบูรณ์ จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 22-31 มีนาคม 2567