![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426537365_122134921958103426_5195163337591473160_n.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426564417_122134922444103426_8292309626020611026_n.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426550414_122134921328103426_5883417929347706018_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/426532055_122134921358103426_2207097448868842224_n-1024x683.jpg)
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ จัดการประชุมคณะกรรมการประจำคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ครั้งที่ 1/2567 เพื่อรายงานผลการดำเนินงานของคณะฯ และเสนอพิจารณาเห็นชอบผลสัมฤทธิ์ในการดำเนินงานของคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ และร่วมกันให้ข้อเสนอแนะแนวทางการดำเนินงานในการบริหารและการพัฒนาคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ณ ห้องประชุมสาขาศิลปกรรมและออกแบบ ชั้น 2 และรูปแบบออนไลน์ โดยมี ผศ.ดร.ปิยาภรณ์ อรมุต คณบดีคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการประจำคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ครั้งที่ 1/2567 พร้อมด้วยคณะกรรมการและกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ จำนวน 2 ท่าน ได้แก่
• รศ.ยุพยง เหมะศิลปิน
• รศ.เรวัต สุขสิกาญจน์
ร่วมให้ความคิดเห็นและข้อเสนอแนะเกี่ยวกับการปรับปรุงหลักสูตร และต่อยอดพัฒนาในด้านอื่นๆ เพิ่มเติมในอนาคตต่อไป