![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/428612757_122136353654103426_109388993751460855_n-1024x683.jpg)
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 ผศ.ดร.ปิยาภรณ์ อรมุต คณบดีคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ประจำหลักสูตรสาขาวิชาสถาปัตยกรรม สาขาสถาปัตยกรรมและผังเมือง บุคลากร และนักศึกษา ร่วมให้การต้อนรับคณะกรรมการจากสภาสถาปนิก ในการดำเนินการตรวจเยี่ยมเพื่อรับรองปริญญา หลักสูตรสถาปัตยกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาสถาปัตยกรรม ณ ห้องประชุมศรีวิศว คณะวิศวกรรมศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย
โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.ปิยาภรณ์ อรมุต คณบดีคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ เป็นประธานในพิธีเปิด กล่าวต้อนรับคณะทำงานตรวจเยี่ยมจากสภาสถาปนิก
และมี ผศ.ดร. ทัชชญา สังขะกูล รองคณบดีฝ่ายวิชาการและวิจัย พร้อมด้วยอาจารย์ผู้สอนกลุ่มวิชาออกแบบหลัก-กลุ่มวิชาพื้นฐาน-กลุมวิชาเทคโนโลยี-กลุ่มวิชาสนับสนุน นำเสนอวิสัยทัศน์ ข้อมูลการบริหารองค์กร ผลดำเนินงานของคณะฯ ณ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/428616433_122136348236103426_4603849299635756885_n-1-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/428617890_122136347636103426_6808958361925807473_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/428613292_122136350708103426_5082350386135607804_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/428622939_122136351956103426_2422207758150303481_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/428623406_122136349454103426_5402398452070654764_n-1024x683.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/428622688_122136352094103426_5578686046871955462_n-1-1024x683.jpg)
ขอขอบคุณคณะผู้แทนจากสภาสถาปนิกทุกท่าน ที่ให้เกียรติแก่หลักสูตร พร้อมข้อแนะนำที่เป็นประโยชน์ ในการปรับปรุงต่อไป ทั้งนี้ขอขอบคุณคณาจารย์เจ้าหน้าที่ทุกท่าน รวมทั้งตัวแทนจากสถานประกอบการ ตัวแทนนักศึกษา ตัวแทนศิษย์เก่า และนักศึกษาทุกท่านในหลักสูตรที่เป็นส่วนสำคัญที่ร่วมกันผลักดันคุณภาพของหลักสูตรให้ได้มาตรฐานเป็นที่ยอมรับต่อไป