![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227525_0-1024x768.jpg)
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 คณาจารย์ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย นำโดย อ.สาโรจน์ มีพวกมาก หัวหน้าโครงการ พร้อมด้วย อ.พลากร พันธุ์มณี อ.แก้วสุดา บุตรเผียน คณาจารย์หลักสูตรทัศนศิลป์ และ ผศ.ดร.ทัชชญา สังขะกูล รองคณบดีฝ่ายวิชาการและวิจัย คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ เข้าร่วมการประชุมประชาคมตำบลเพื่อนำเสนอร่างภาพตัวอย่างที่จะนำมาวาดลงบนแผ่นผนัง ทั้ง 8 หมู่บ้าน ในโครงการสร้างสรรค์ศิลปะบนแผนผังแสดงศิลปะ โดยมีอาจารย์จากคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มทร. ศรีวิชัย เป็นผู้ดำเนินโครงการ และให้แต่ละหมู่บ้านรับรองเพื่อจะดำเนินการในขั้นตอนว่าลงผนังต่อไป ณ ห้องประชุมอาคารศูนย์เรียนรู้สุขภาวะชุมชน ตำบลท่าข้าม องค์การบริหารส่วนตำบลท่าข้าม
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227524_0-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227526_0-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227529_0-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227541_0-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227540_0-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227532_0-1024x768.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227539_0-1-768x1024.jpg)
![](https://arch.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/05/227534_0-768x1024.jpg)